Wagonjwa 50,000 wa Saratani Hugundulika kwa kila Mwaka..:;

         

Takwimu zinaonesha kuwa kila mwaka duniani kote kunatokea wagonjwa wapya
wa saratani wanaokadiriwa kufikia milioni 14.1, na kati ya hao zaidi ya
wagonjwa milioni 8.2 hufariki dunia kutokana na ugonjwa wa saratani.
Takwimu hizo ni kwa mujibu wa Shirika za Kimataifa la Atomiki la Utafiti
wa Saratani (IARC) na Shirika la Afya Duniani ambazo zimetolewa leo
mjini Dodoma na Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee,
Watoto Mhe. Ummy Mwalimu ikiwa kesho ni siku ya Saratani Duniani na
kusema kuwa kwa Tanzania tatizo la saratani limekuwa likiongezeka na
kukua kila mwaka.
Amesema nchini Tanzania kila mwaka wagonjwa wapya wapatao 50,000
hugundulika na saratani za aina mbalimbali na kati ya hao ni wagonjwa
5,000 sawa na asilimia 10 ya wagonjwa wote ndiyo wanaofanikiwa kufika
katika Taasisi ya Saratani ya Ocean Road ili kuweza kupata tiba, huku
asilimia 70 ya wagonjwa wanaobahatika kufika katika taasisi hiyo na
kupata huduma za tiba hufika wakiwa katika hatua za mwisho za ugonjwa.
Amesema tayari serikali imetoa shilingi bilioni tano kwa ajili ya
ununuzi wa mashine mpya za mionzi ambazo zitasaidia kutibu wagonjwa wa
saratani.     
COMMENT AND SHARE…………!!!!!!!!!!!

via Blogger http://ift.tt/2jLMuxL

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s