Mzazi Atakayemruhusu Mwanaye Kushiriki Kamari Kushtakiwa..;;

              

Mtu yeyote atakaye ruhusu mtoto chini ya miaka 18 kushiriki, kuingia au
kukaa karibu na eneo la mchezo wa kubahatisha (kamari) anahesabiwa
kufanya kosa.
Naibu Waziri wa Fedha na Mipango Dkt. Ashatu Kijaji ameyasema hayo leo
Bungeni, Mjini Dodoma alipokuwa akijibu swali la Mbunge Viti Maalum Asha
Abdullah Juma juu ya kuongezeka kwa maduka ya kucheza Kamari
yanayojulikana kama Jack Pot katika miji mingi hapa nchini hivyo
kusababisha uvunjifu wa maadili na nguvu kazi ya vijana.
“Michezo yote ya kubahatisha ikiwemo kamari (slots machines) inaendeshwa
kwa mujibu wa sheria ya Bodi ya Michezo ya kubahatisha namba 4 ya mwaka
2003, sura 41 pamoja na Kanuni zake,” alifafanua Dkt. Kijaji.
Aliendelea kwa kusema kuwa, kwa mujibu wa sheria hiyo hakuna mtu au
taasisi inayoruhusiwa kuendesha biashara ya michezo ya kubahatisha bila
kuwa na leseni kutoka Bodi ya Michezo ya kubahatisha pamoja na vibali
vingine vinavyotolewa na mamlaka nyingine za biashara.
Vile vile sheria hiyo inakataza watoto wenye umri chini ya miaka 18
kushiriki, kuingia, kukaa au kuzururazurura karibu na maeneo ya michezo
ya kubahatisha.
Aidha mtu yoyote ambaye atamruhusu mtoto chini ya miaka 18, kushiriki,
kuingia au kukaa karibu na eneo la mchezo wa kubahatisha anahesabika
kufanya kosa na anastahili kulipa faini ya shilingi 500,000 au kifungo
kisichopungua miezi mitatu au vyote kwa pamoja.
Dkt. Kijaji amesema kuwa ikiwa kosa hilo litafanywa na mwendesha mchezo wa kubahatisha, Bodi inamamlaka ya kumfutia leseni.
Hivyo basi, wajibu wa Serikali ni kuzuia watoto na vijana walio chini ya miaka 18 kucheza michezo ya kubahatisha.
Pia, Dkt. Kijaji ametoa rai kwa wazazi na walezi kuwazuia vijana wao
kucheza michezo ya kubahatisha pale wanapoona kuwa uchezaji wao unakuwa
na matokeo hasi.
Hata hivyo amesema kuwa, michezo hiyo inaendeshwa kwa mujibu na sheria
kama shughuli nyingine. Jambo la msingi ni kuhakikisha kuwa,
wanaoendesha michezo hiyo wanazingatia sheria na kanuni zilizowekwa
pamoja na wazazi, walezi na jamii kuhakikisha vijana wanazingatiia mila
na desturi zinazolinda maadili ya Kitanzania wanapokuwa
wanajishughulisha na shughuli halali za kiuchumi.       
COMMENT AND SHARE…………………………….!!!!!!!!!!!

via Blogger http://ift.tt/2kdE4zt

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s